Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 50
    Trích dẫn Gửi bởi LinhKid
    Mình có cho fucus nhiều đâu, toàn tập cân bằng mà Thế chỉnh ntn để nó ko tụt vậy bạn?
    "Tập cân bằng" là như nào vậy

cái General Traning đó a Jony Cái đó là tập mỗi cái một tẹo, tăng thì tăng hên xui

Trích dẫn Gửi bởi vantienkhach
    20 xuống 19 cũng xêm xêm nhau rồi còn gì. Mấy chỉ số khác tăng lên, tùy theo cảm quan của AI nữa
    Mình check nhiều rồi, nó giảm tất cả luôn, chứ ko phải mỗi cái 20 xuống 19, tức là mỗi cột giảm 1 điểm, trừ những cái <10 thì="" ko="" bị="" giảm=""></10>
    Với lại, sao lúc để nó đá đội khác thì thấy nó chẳng giảm gì cả. Cứ về đội mình là giảm [IMG]images/smilies/pfffrrr.jpg[/IMG]

Mình thì suy nghĩ theo kiểu lập tờ rình viên, tức là điểm Ability có giới hạn, mà cơ chế điều chỉnh của FM lại dàn trải theo thời gian. Nên muốn tăng chỉ số (ví dụ: tăng pace, acc, agility...) thì nó phải giảm ở chỗ khác đã (ví dụ: finishing, composure, dribble...) rồi lấy số điểm Ability hụt đi đắp vào chỗ cần tăng kia sau.

Có thể do bạn để general training không focus gì nên chỉ số nó điều chỉnh kiểu hên xui, Messi thì max PA rồi nên tháng 1 nó giảm đồng loạt các chỉ số để tháng sau nó phân bố lại (vớ vẩn lại tăng Concentration, Free kick, Positioning... các kiểu thì buồn )

Theo mình thì bạn cứ để set focus cho Messi (và các cầu thủ khác nói chung) một vị trí, AI sẽ cố gắng giữ chỉ số của Messi ở trạng thái ổn định ấy, còn hơn là tăng giảm không theo ý muốn của người sử dụng.

Chú ý là Pace là cái rất tốn điểm Ability nên khi set focus Poacher cho Messi chẳng hạn, thì thỉnh thoảng điểm nó vẫn bị hụt đi (các chỉ số đang là 20 của Messi như Acc, Agility...), điều này không có gì đáng ngại cả. Quan trọng là trên sân nó vẫn thể hiện mình ổn định như trước là được.

cái chỉ số khi nào bạn thấy HLV nó báo hàng tháng thì hẵng vào xem, chứ bt nó chưa cập nhật đâu với lại nó xuống cũng bt mà, nên vào xem coach nó báo thằng đó tập ra sao, rồi vào phần info của nó để xem nó đang gặp vấn đề j nữa

Trích dẫn Gửi bởi johnnytran
    Mình thì suy nghĩ theo kiểu lập tờ rình viên, tức là điểm Ability có giới hạn, mà cơ chế điều chỉnh của FM lại dàn trải theo thời gian. Nên muốn tăng chỉ số (ví dụ: tăng pace, acc, agility...) thì nó phải giảm ở chỗ khác đã (ví dụ: finishing, composure, dribble...) rồi lấy số điểm Ability hụt đi đắp vào chỗ cần tăng kia sau.

Có thể do bạn để general training không focus gì nên chỉ số nó điều chỉnh kiểu hên xui, Messi thì max PA rồi nên tháng 1 nó giảm đồng loạt các chỉ số để tháng sau nó phân bố lại (vớ vẩn lại tăng Concentration, Free kick, Positioning... các kiểu thì buồn )

Theo mình thì bạn cứ để set focus cho Messi (và các cầu thủ khác nói chung) một vị trí, AI sẽ cố gắng giữ chỉ số của Messi ở trạng thái ổn định ấy, còn hơn là tăng giảm không theo ý muốn của người sử dụng.

Chú ý là Pace là cái rất tốn điểm Ability nên khi set focus Poacher cho Messi chẳng hạn, thì thỉnh thoảng điểm nó vẫn bị hụt đi (các chỉ số đang là 20 của Messi như Acc, Agility...), điều này không có gì đáng ngại cả. Quan trọng là trên sân nó vẫn thể hiện mình ổn định như trước là được.
    Ok bạn, để mình set lại thử xem , chứ tình hình này ko ổn chút nào, lẽ ra nó phải phân ra tiền đạo tập gì, tiền vệ tập gì, hậu vệ tập gì. Chứ ko nhẽ giảm điểm Messi xong tăng vào tackling với marking thì đúng là -_-

Mà mình mua thằng CR7 về, chỉ số đá phạt là 19, thế mà cả mùa giải đá phạt ăn đc đúng có 1 quả là thế nào nhỉ, còn lại toàn sút đi đâu ấy. Theo dõi trận đấu mà phát bực cả mình

Đúng là mình thấy để tập luyện cá nhân theo vị trí thì có vẻ đỡ hơn, ko bị tụt chỉ số ầm ầm nữa [IMG]images/smilies/pacman.gif[/IMG] cơ mà vẫn tụt một vài dòng. Mà ko hiểu sao nó đá ở CLB khác thì ko bj tụt, mua về bên mình là bị nhỉ.
    Ở clb khác cũng tụt, chẳng qua bạn theo dõi ko kĩ như ở CLB mình thôi [IMG]images/smilies/3.jpg[/IMG]

tập kém thì nhắc nhở nó nữa, mà fm nó nhắc nhở toàn hăm dọa đá ra khỏi đội hình, với mấy thằng trụ cột đang đá hay thì k nên làm thế, nó hay bật lại lắm

Mà mình mua thằng CR7 về, chỉ số đá phạt là 19, thế mà cả mùa giải đá phạt ăn đc đúng có 1 quả là thế nào nhỉ, còn lại toàn sút đi đâu ấy. Theo dõi trận đấu mà phát bực cả mình

Đúng là mình thấy để tập luyện cá nhân theo vị trí thì có vẻ đỡ hơn, ko bị tụt chỉ số ầm ầm nữa [IMG]images/smilies/pacman.gif[/IMG] cơ mà vẫn tụt một vài dòng. Mà ko hiểu sao nó đá ở CLB khác thì ko bj tụt, mua về bên mình là bị nhỉ.
    Gerrad mình 1 trận ăn 1 quả đá phạt, dù nó sút phạt vài quả nhưng chỉ vào 1 quả

cái đá phạt đấy nó ảo lắm hên xui bỏ xừ mấy thằng tầm 14-15 mà kỹ thuật hay sút xa tốt sút vẫn ngon chán

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cần giúp đỡ phần Training
    Bởi Mantran trong diễn đàn Hỏi / Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-17-2013, 02:09 PM
  2. Unhhappy with the high training workload??? có phải lỗi
    Bởi nguyendangvan trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM2012
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 12-06-2011, 02:16 PM
  3. Cột chỉ số ở phần Training
    Bởi hungvietuc1 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM 2011
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-13-2011, 06:39 PM
  4. Xin hướng dẫn sơ lược về phần Training ???
    Bởi viponline trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-05-2010, 07:20 PM
  5. Newbie: Cần giúp đỡ trong phần training
    Bởi gahech93 trong diễn đàn Tactics & Training in FM 10
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 01-26-2010, 07:40 PM