Kết quả 1 đến 8 của 8

Hướng Dẫn Cài Đặt Graphics !!!

<hr>

FM Graphics

Graphic luôn là điều đáng quan tâm nhất của game, với nhưng bộ face sinh động, logo hào nhoáng, skin bắt mắt ,. ... . Nhưng làm sao để cài đặt dc nó ? [IMG]images/smilies/3.jpg[/IMG] Mình xin nói sơ qua về cách cài graphic vào FM

<font size="4">Bước 1:
    Tất sờ nhiên là phải có Graphic trước rồi, face, logo, skin thì kiếm ở đây [IMG]images/smilies/4.png[/IMG] http://fm-vn.com/diendan/forumdispla...41-FM-Graphics

<font size="4">Bước 2:
    Xác định thư mục graphics (Mới cài game sẽ k có, bạn phải tự tạo nó):

• Win Vista/7/8: C:\Users\<username>\Documents\Sports Interactive\Football Manager 2014\ (chú ý đối với WIn 7 có 2 folder Sport Interactive, nếu bạn làm như hướng dẫn mà ko hiện, hãy thử ở folder còn lại)
    • XP: C:\Documents and Settings\<username>\My Documents\Sports Interactive\Football Manager 2014\
    • Mac OS X: /Users/<username>/Documents/Sports Interactive/Football Manager 2014/
    • Linux : chịu

(Đường dẫn này có thể thấy trong Preferences ==> Saving ==> Location)

• Tạo folder skins theo đúng đường dẫn trên
    • Tạo folder graphics theo đúng đường dẫn trên.
    • Trong folder graphics tạo folder con logos, kits

Bước 3. Sau khi down graphics từ các box con, bạn giải nén rồi cho vào:

• Đối với face, cho vào folder faces.
    • Đối với kits, cho vào folder kits.
    • Đối với logos, cho vào folder logos.
    • Đối với skin, cho vào folder skins
    • Đối với match gfx (icon, ball, net...) cho vào folder graphics của skin bạn đang dùng. (chưa biết cho vào đâu nếu dùng skin mặc định )

Chú ý: thực tế bạn có thể cho thẳng các file graphic vào folder graphics, cách trên chỉ để tiện phân loại cũng như tránh sự trùng lặp (VD cả faces và kits đều có folder EPL có thể dẫn đến file config bị ghi đè-> ko hiện faces hoặc kits)

Bước 4. Tiếp theo bạn vào Preferences của game.

Nếu bạn mới mở game ở Main Menu, click vào nút Preferences (đây là skin mặc định, các skin khác cũng tương tự)

<div style="text-align: center;">

Sau đó vào tab Interface, là Clear Cache Reload Skin:

• Ô màu đỏ: bạn có thể chọn Skin mà bạn đã đưa vào folder skin ở trên.
    • Ô màu xanh là nút clear Cache, thao tác luôn phải làm (nếu bạn dùng cache) mỗi khi cài graphic. Và nhớ tick vào ô Reload skin sau khi confirm, nếu k bạn sẽ phải khởi động lại game thì mới có thay đổi.

Ngoài ra bạn cũng có thể thay đổi màu hiện thị chỉ số cầu thủ, các trạng thái, ... ở tab skin color:

Sau khi chọn màu, các bạn reload skin sẽ được màu như ý muốn:

</div>

Các nguyên nhân thường gặp khi không hiện graphics:

• Đường dẫn ko đúng: các bạn kiểm tra lại đường dẫn, hoặc thử folder SI khác nếu dùng Win 7
    • Kits, logos, faces, backgrounds ko có file config: có thể trong quá trình down hoặc giải nén, file config bị lỗi hoặc thiếu, các bạn hãy down lại file rar đó
    • Một số file rar khi giải nén sẽ ra nhiều skins nhỏ (các bản có khác nhau đôi chút của skins đó), các bạn nhớ copy từng folder con chứa skin vào folder skins trong FM13

vậy là cơ bản graphic đã dc cài, chúc các bạn chơi game vui vẻ [IMG]images/smilies/thump_3576467404076052ok.gif[/IMG]

Bài viết Copy của khoai [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG] http://fm-vn.com/diendan/showthread....3-(read-first)

<hr>
    </font></font>

sao e cop đc logo và kits thì hiện lên trên fm còn face thì k hiện ạ .... ai giúp e với

Trích dẫn Gửi bởi ryancabrera
    cho mình hỏi là ổ C nhà mình nó chật rồi. Mình copy cái thư mục sports interactive này qua ổ khác được không bạn?
    Ngoài cách bạn ở trên, có một thủ thuật nhỏ trong Windows, đó là dời toàn bộ thư mục My Document sang ổ đĩa khác. Mà thư mục Sport Interactives cũng nằm trong My Document -> cũng được dời đi.

Cách làm như sau : tìm tới nơi chứa thư mục My Document ( thường nằm ở trong thư mục C:\Users\Tên_tài_khoản_của_bạn, ví dụ C:\Users
    yancabrera)
    Click chuột phải lên thư mục My Document, chọn tab Location, bấm vào Move. Sau đó bạn chọn một thư mục nào đó ở một ổ đĩa khác. Ví dụ như mình tạo một thư mục tên là My Document và đặt ở ổ đĩa D. Sau đó chọn Select Folder.

Sau đó Windows sẽ chuyển toàn bộ file ở trong My Document ở ổ đĩa C sang ổ đĩa mới, và các file sinh ra sau thời điểm đó cũng sẽ được lưu ở thư mục My Document mới. Với cách làm này thì khi cài lại Win mà quên backup thì save game cũ vẫn còn, không bị mất đi.

cho mình hỏi là ổ C nhà mình nó chật rồi. Mình copy cái thư mục sports interactive này qua ổ khác được không bạn?

Trích dẫn Gửi bởi ryancabrera

Ô màu xanh: Đây là nơi bạn điều chỉnh đường dẫn đến folder chứa các file của FM (file save, graphic, screenshot, tactic,...) và mặc định nó ở My Document ở ổ C, 1 nơi mà bạn thường cài lại máy, dung lượng trống thấp, vậy nên bạn nên chuyển nó qua nơi khác ngay từ lúc đầu game với nút "Change Folder" kế bên thôi. Bạn nên tick luôn vào ô dưới đường dẫn đó. Nó sẽ lưu Temporary vào cùng folder trên. Temporary lưu lại các thông tin về game bạn như: các thông tin chấn thương, chuyển nhượng, hall of fame, lịch sử cầu thủ,, ... . Mặc định là nó nằm ở appdata ổ C, và mình cá là bạn k muốn mất các file đó khi cài lại máy đâu
    nguồn: http://fm-vn.com/diendan/showthread....r+hoa+s%C3%BAn

Có ai cho mình hỏi gấp là làm sao nhìn được ID cầu thủ trong FM2014 vậy

Trích dẫn Gửi bởi THBRock
    Có ai cho mình hỏi gấp là làm sao nhìn được ID cầu thủ trong FM2014 vậy
    Dòng cuối cùng dưới ô xanh [IMG]images/smilies/3.jpg[/IMG]

sao của mình nó ko hiện FACE trong khi đó lại hiện LOGO

Các Chủ đề tương tự

1. HELP Graphics
    Bởi khoaicukhom trong diễn đàn Thảo Luận. Hỏi và Đáp !
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-07-2014, 07:40 PM
  2. bro rành về graphics chỉ giáo cho e ạ
    Bởi tipi.vn trong diễn đàn Hỏi / Đáp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 02-18-2014, 07:33 PM
  3. Về vấn đề graphics FM 12
    Bởi ngoc76hoang trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM2012
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 03-03-2012, 05:59 PM
  4. lỗi graphics ??????????
    Bởi trinhnam trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM 2011