Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Làm thế nào để thêm phần tiếng bình luận cho FM?

chào các bạn,
    mình đọc ở forum mình ko thấy ai hướng dẫn phần này, bạn nào biết chỉ mình với

lập topic đến đây cũng ko biết hỏi sao nữa, thôi đành dài dòng kể thế này:
    mình có một số file tiếng bình luận của FM và của PES, mình đang muốn tự mày mò để add vào fm để chơi cho nó sôi động, hào hứng. lúc đầu tưởng dễ chỉ copy vào trong folder sounds và chỉnh sửa file match_sounds là đc, ai ngờ ko phải vậy. làm vậy chỉ đc mấy tiếng đơn giản như sound chants thôi. còn phần bình luận thì lại phải vọc vào file events. mà trong này cả 1 rừng, ko biết làm thế nào. file bình luận thì ko biết nó khớp với từ khóa nào hay là mình phải tạo ra.....v...vv....
    mình cũng đã download về cái : "Audio_Commentary_Patch_FM2012" để xem họ làm thế nào nhưng mà ko được, rối như tơ vò

muốn hỏi một số pro từ lâu nhưng các bác toàn trả lời cho có lệ: "tự tìm hiểu đi, google đầy ra"; hay : "đầu mày ko biết suy nghĩ à"
    quả thật là ko thầy đố mầy làm nên. Mong các bác chỉ giúp em với ạ
    cảm ơn cả nhà nhiều và xin chúc cả nhà vui vẻ hạnh phúc, chúc thêm cho đất nước giữ được biển đảo để dân ta còn yên ổn làm ăn
    phần này để trong box graphic có đúng ko? nếu ko đúng mong các mod bỏ quá cho em ạ

fm hình như k có bình luận thì phải, chỉ thấy tiếng khán giả la ó thôi [IMG]images/smilies/TrollFace.png[/IMG]

Fm chỉ có chỉnh sửa bl = chữ, chứ nó đã có bình luận = tiếng đâu, mà FM chơi toàn tua nhanh, tiếng nào chạy cho kịp [IMG]images/smilies/3.jpg[/IMG] có lẽ vì vậy mà SI k làm bl = tiếng [IMG]images/smilies/3.jpg[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi sunliang
    Fm chỉ có chỉnh sửa bl = chữ, chứ nó đã có bình luận = tiếng đâu, mà FM chơi toàn tua nhanh, tiếng nào chạy cho kịp [IMG]images/smilies/3.jpg[/IMG] có lẽ vì vậy mà SI k làm bl = tiếng [IMG]images/smilies/3.jpg[/IMG]
    ko có vậy mình mới phải mod thêm vào cho vui. bác nào biết làm chỉ em cách với ạ

Trích dẫn Gửi bởi nontrau
    ko có vậy mình mới phải mod thêm vào cho vui. bác nào biết làm chỉ em cách với ạ
    À chào bạn..hồi trước FM12 mình đã thử thêm vào commentary cho nó và được...nhưng nó chỉ có tiếng BLV nói các kiểu như corner kick khi phạt góc, throw in khi ném biên, và tình huống sút xa , hay các tình huống nguy hiểm. nói chung là nó khá đầy đủ giống như Bình luận trong Pes nhưng chỉ có điều là không có đọc tên cầu thủ thôi.
    Nhưng ở Fm14 này mình cũng thử cho phần commentary vào rồi dù để ngôn ngữ US như nó hướng dẫn nhưng không được. Mình đã thay đổi cả sound với event mà vẫn không được...Vậy nên thôi bạn cứ đọc chữ đi..còn nếu muốn thì bạn chơi bản fm12 hay 13 gì đó thử r thêm commentary cho nó

Trích dẫn Gửi bởi Boythiensu17
    À chào bạn..hồi trước FM12 mình đã thử thêm vào commentary cho nó và được...nhưng nó chỉ có tiếng BLV nói các kiểu như corner kick khi phạt góc, throw in khi ném biên, và tình huống sút xa , hay các tình huống nguy hiểm. nói chung là nó khá đầy đủ giống như Bình luận trong Pes nhưng chỉ có điều là không có đọc tên cầu thủ thôi.
    Nhưng ở Fm14 này mình cũng thử cho phần commentary vào rồi dù để ngôn ngữ US như nó hướng dẫn nhưng không được. Mình đã thay đổi cả sound với event mà vẫn không được...Vậy nên thôi bạn cứ đọc chữ đi..còn nếu muốn thì bạn chơi bản fm12 hay 13 gì đó thử r thêm commentary cho nó
    vậy có cách nào thêm nhạc nền cho game không bạn, vào game mà thấy im re cũng buồn buồn à

Nghe tiếng khán giả đi, nghe bình luận mất hay

Nghe tiếng khán giả đi, nghe bình luận mất hay

Trích dẫn Gửi bởi hunghue92
    vậy có cách nào thêm nhạc nền cho game không bạn, vào game mà thấy im re cũng buồn buồn à
    mở mp3.zing.....loa ngoài đập các kiểu

Trích dẫn Gửi bởi hunghue92
    mở mp3.zing.....loa ngoài đập các kiểu

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Thảo luận chỉ số khiến hậu vệ ghi bàn(phạt góc)
    Bởi vuong1691992.venus trong diễn đàn Thảo Luận FM 2011
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 09-13-2011, 08:28 AM
  2. Thảo luận thêm về cách set tac 1 SC hiệu quả nhất
    Bởi minhdo1213 trong diễn đàn Thảo Luận FM 2011
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-27-2011, 07:18 PM
  3. [Thảo Luận] FM 11.3 Đá Vỡi Máy(AI) Dễ Hơn Thì Phải ?
    Bởi doanhson91 trong diễn đàn Thảo Luận FM 2011
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 05-09-2011, 01:49 PM
  4. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 03-21-2011, 04:07 PM
  5. Thảo luận về lối chơi phòng ngự phản công
    Bởi ketsat trong diễn đàn Tactics & Training in FM 10
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 04-14-2010, 06:19 PM