Kết quả 1 đến 9 của 9

một số thắc mắc khi newgame mong các pro giải đáp

Mình có 1 số thắc mắc khi new game là lúc chọn giải đấu của các QG thì mình tích 1 QG với nhiều QG có gì khác nhau không? Mình thấy ở dưới nó có hiện số lượng cầu thủ khi chọn vào 1 giải đấu, thế tức là nếu mình chọn mỗi giải đấu ở Anh thì các cầu thủ ở các giải đấu khác sẽ không có à?
    1 câu hỏi nữa là sau khi chọn giải đấu xong next tiêp nó có phần tích vào cái gọi là "bổ sung cầu thủ vào những đội chơi được"... cái cuối cùng vốn không đc tích ... cái này ý nghĩa của nó là gì vậy và có nên chọn nó không ?
    Mong các pro giải đáp giúp ... cám ơn các bác

Bạn chon 1 quốc gia thì nó sẽ load chi tiết nhiều hơn ở quốc gia đó, nhưng bạn phải chon playable, chứ chon vew only hình như cũng k khác j k chon mà theo kinh nghiệm thì mình chỉ chon giải chơi + chon data là custom để load những cầu thủ ở những khu vực nhiều hang ngon như Brazil, arghen, fap,đức, ý, ... tùy máy.

nếu sau này muốn sang giải khác đá để sưu tập cúp thì dung chức năng add/remove leagues , nó sẽ add hoặc remove lúc đầu mùa hoặc cuối mùa giải tính theo giải add.

cái vụ chọn playable với view only ở đâu vậy bạn?
    Với chỉnh data là custom thế nào chỉ mình với TT

Trích dẫn Gửi bởi trunghehe
    cái vụ chọn playable với view only ở đâu vậy bạn?
    Với chỉnh data là custom thế nào chỉ mình với TT
    Của bạn đây

Mình có 1 số thắc mắc khi new game là lúc chọn giải đấu của các QG thì mình tích 1 QG với nhiều QG có gì khác nhau không? Mình thấy ở dưới nó có hiện số lượng cầu thủ khi chọn vào 1 giải đấu, thế tức là nếu mình chọn mỗi giải đấu ở Anh thì các cầu thủ ở các giải đấu khác sẽ không có à?
    1 câu hỏi nữa là sau khi chọn giải đấu xong next tiêp nó có phần tích vào cái gọi là "bổ sung cầu thủ vào những đội chơi được"... cái cuối cùng vốn không đc tích ... cái này ý nghĩa của nó là gì vậy và có nên chọn nó không ?
    Mong các pro giải đáp giúp ... cám ơn các bác
    Bạn chọn 1 quốc gia thì máy load dữ liệu nhiều hơn 1 quốc gia đó nhưng không đủ dữ liệu của các quốc gia không chọn, nếu chọn nhiều quốc gia thì dữ liệu sẽ nhiều hơn nhưng lại giảm tốc độ game (nếu thích cầu thủ cần mua ở đội nào thì chọn quốc gia ấy) phần data thì để large cho máy load nhiều dữ liệu.
    Còn không thì cứ làm như bác Sunliang chỉ (vì mình chưa chơi data custom bao giờ nên chẳng biết nó ra sao)

thì đưa chuột vào là nói có nói chức năng mà

When selected, the game ensures that all teams in playable leagues have at least some players by generating them if necessery
    Nó sẽ tự tạo các cầu thù trong các đội trong giải mà người chơi chọn "playable" , nếu đội đó thiếu cầu thủ

P/s: thanks tôm núp

Trích dẫn Gửi bởi Tuanhyundai
    Bạn chọn 1 quốc gia thì máy load dữ liệu nhiều hơn 1 quốc gia đó nhưng không đủ dữ liệu của các quốc gia không chọn, nếu chọn nhiều quốc gia thì dữ liệu sẽ nhiều hơn nhưng lại giảm tốc độ game (nếu thích cầu thủ cần mua ở đội nào thì chọn quốc gia ấy) phần data thì để large cho máy load nhiều dữ liệu.
    Còn không thì cứ làm như bác Sunliang chỉ (vì mình chưa chơi data custom bao giờ nên chẳng biết nó ra sao)
    Cám ơn bác nhưng bác bảo thích cầu thủ cần mua ở đội nào thì chọn quốc gia ấy tức là nếu em chỉ chọn England như bác ở trên thì em sẽ không thể mua đc cầu thủ ở những giải đấu khác à? Thế thì scout trong game đi scout các giải còn tác dụng gì ...

À tiện thể cho mình hỏi cái add players to avaiable teams mà tích ở dưới đấy là cái gì vậy bác ?? có nên tích vào nó không

Cám ơn bác nhưng bác bảo thích cầu thủ cần mua ở đội nào thì chọn quốc gia ấy tức là nếu em chỉ chọn England như bác ở trên thì em sẽ không thể mua đc cầu thủ ở những giải đấu khác à? Thế thì scout trong game đi scout các giải còn tác dụng gì ...

À tiện thể cho mình hỏi cái add players to avaiable teams mà tích ở dưới đấy là cái gì vậy bác ?? có nên tích vào nó không
    Bác hỏi khó mình à, mình lính mới mà
    Cầu thủ ở các đội khác vẫn mua dc, nhưng không có đủ cầu thủ trong đội (thiếu hổng có tên hoặc tên bị mờ hổng mua dc) còn Scout thì đây là một trong những mục hiệu quả nhất của game mà (bác cố tìm cách sử dụng Scout đi lên diễn đàn mà kiếm thông đi về đọc).
    Phần add players to avaiable teams mình cũng không rành vì chưa tích thử lần nào)
    Bác muốn hiểu rõ hơn phần này thì hỏi các Pro thử bác Sunliang chẳng hạng, mục nào mình hổng rõ toàn hỏi bác ấy bác ấy nhiệt tình giúp đỡ các lính mới lắm.

ok thanks bác tuấn xe hơi
    bác Sunliang đang trôi nơi nào vào giải đáp giúp em 2 câu hỏi ở trên với ....

Các Chủ đề tương tự

1. Em mới chơi fm14 có 1 chút thắc mắc mong được giải đáp
    Bởi duythanhuct001 trong diễn đàn Thảo Luận Chung
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 07-05-2014, 02:53 PM
  2. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-19-2011, 07:36 PM
  3. nhức đầu mong các chuyên gia giải thĩ và giúp mình
    Bởi mtam2412 trong diễn đàn Tactics & Training in FM 10
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 01-11-2010, 06:52 PM
  4. Các Vấn đề khi Newgame liên quan đến Database Mong BrO giả thích dùm
    Bởi phongnet.com trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 11-05-2009, 09:53 AM
  5. thắc mắc nhỏ mong được giải đáp !!!!!!!!!
    Bởi wuisatang trong diễn đàn Hỏi/ Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-02-2009, 05:49 PM