Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 49

A.C. Milan với 110M Euro

Tình hình là sau 1 mùa giải đầy thành công với A.C. Milan (mùa đầu) với thành tích vô địch Seria A, vô địch TIM Cup, vào tới tứ kết CL (gặp Barca thua trên chấm 11m ). Ban lãnh đạo A.C. Milan đã cấp cho mình số tiền chuyển nhượng là 110M Euro , để củng cố lực lượng cho mùa giải 2010-2011 sắp đến. Các bạn cũng biết A.C. Milan có 1 đội hình khá "già" như: Nesta, Zambrotta, Ambrosini, Seeforf, Inzagi, v.v. Cho nên theo mình việc cần thiết là tìm kiếm một nguồn sống mới trẻ trung hơn cho đội bóng.

Đây là tình hình nhân sự hiện tại:

Mùa giải đầu tiên mình đã bổ sung 2 nhân sự mới ở khu vực phọng ngự đó là hậu vệ trái: Gareth Bale, và trung vệ người Đức Heiko Westermann và 2 chú này đều rất thành công trong mùa đầu tiên. Kèm theo đó là Wonderkid Dodô, và AMC Buonanotte.

Theo mình những khu vực cần phải bổ sung là:

+ Hậu vệ phải: Có Zambrotta và Oddo, nhưng 2 chú này khá già và dễ bị chấn thương nên vẫn chưa yên tâm lắm.

+ Tiền vệ phòng ngự: Pirlo đá rất xuất sắc khu vực này nhưng chỉ có mình chú ấy ở đây và không có ai hỗ trợ. Mùa trước gặp phải chấn thương liên miên và bị treo giò liên tục nên đành phải gọi cầu thủ trẻ Rodney Strasser lên thay thế (chú này đá cũng tốt không biết ai thử chưa nhỉ).

+ Tiền vệ trung tâm: Có Ambrosini, Gattuso, Beckham, Flamini. Nhưng các chú ấy cũng khá già và Flamini thì lúc đá hay, lúc đá dỡ phong độ không ổn định lắm.

+ Tiền vệ tấn công: Có Ronaldinho, Seedorf, Buonanotte. Vị trí này theo mình thì khá ổn nhưng mình vẫn cảm thấy không hài lòng lắm.

+ Tiền đạo: có Pato (quá xuất sắc ), Inzagi (quá già [IMG]images/smilies/thump_3669255127.gif[/IMG]), Huntelaar (chú này Finishing 19 nhưng toàn xút ra ngoài cầu gôn ), Borriello (chú này ít cho đá nên không biết).

Mong các bạn góp ý những cầu thủ nào để bổ sung đội hình trên, và những ai nên bán đi. Cám ơn :a26:

À thêm nữa là các bạn gợi ý mình cách set như thế nào để phát huy hết khả năng của cầu thủ đó nha.

Mua thêm trung vệ cho nó trưng trắc. Zapata, Fazio là những cái tên ngon, bổ và khá là hạt dẻ.

Hậu vệ cánh phải cũng cần bổ sung, ở Ý có Marco Motta đá rất tốt, vấn đề giá cả thì mình ko rõ lắm (cầm Udinese co-own mất có 1 xu)

Tiền vệ trung tâm: Đá 4 tiền vệ trung tâm thế kia thì bổ sung càng nhiều càng ít. Vẫn những cái tên quen thuộc: Moussa Sissoko, Blaise Matuidi, Sandro, Moutinho...

Mục tiêu của bạn bây giờ ko phải là vô địch Serie A, vô địch cúp Ý nữa mà là đánh bại những Barca, Madrid, Chelsea trên bước đường Champions League cơ. Khi mua cầu thủ hãy nhớ là mua cầu thủ để gặp những anh tài này, bạn sẽ bạo tay hơn và sẽ có những món hàng ưng ý.

Chúc vui.

Sao lại vào box good players post cái này

Mình cũng chơi AC milan được 6 mùa, đặc biệt mùa 2 mình dùng 2 hậu vệ cánh là Antonini và Abate ( y hệt cách dùng của Leonardo), trong đó Antonini đá không tồi đâu.
    Pirlo mình không dùng được và bán rồi,Strasser đá cũng được nhưng mình dùng bán lấy lời. Ở vị trí DMC mình dùng 1 thằng to khỏe, mạnh làm Anchorman.
    Bạn nên mua thằng Miles Addison của Anh, thằng này cực đa năng và sẽ đá hay theo từng mùa giải. THeo mình bạn nên bán Seedorf, chỉ để lại Ronaldinho và Buonanotte thôi.
    Trên hàng tiền đạo bán Borriello cũng được. Huntelaar là legendary trong game mình đó ( set Target Striker - Attack), nếu có thể thì nên mua lại Paloschi thay Inzaghi.Pato thì khỏi nói, mình set Advance Forward hay Poacher đều hiệu quả tốt cả.

Trích dẫn Gửi bởi T-Pain
    Sao lại vào box good players post cái này
    Mình nghĩ là box này là nơi giới thiệu các cầu thủ nổi tiếng nên muốn vào để nhờ các bạn giúp đỡ, nếu như post lộn box thì mong các bạn bỏ qua.

Mua thêm trung vệ cho nó trưng trắc. Zapata, Fazio là những cái tên ngon, bổ và khá là hạt dẻ.

Hậu vệ cánh phải cũng cần bổ sung, ở Ý có Marco Motta đá rất tốt, vấn đề giá cả thì mình ko rõ lắm (cầm Udinese co-own mất có 1 xu)

Tiền vệ trung tâm: Đá 4 tiền vệ trung tâm thế kia thì bổ sung càng nhiều càng ít. Vẫn những cái tên quen thuộc: Moussa Sissoko, Blaise Matuidi, Sandro, Moutinho...

Mục tiêu của bạn bây giờ ko phải là vô địch Serie A, vô địch cúp Ý nữa mà là đánh bại những Barca, Madrid, Chelsea trên bước đường Champions League cơ. Khi mua cầu thủ hãy nhớ là mua cầu thủ để gặp những anh tài này, bạn sẽ bạo tay hơn và sẽ có những món hàng ưng ý.

Chúc vui.
    Sissoko mua nhiêu ấy bạn nhỉ, thấy lực chú này cũng đẹp quá chứ nhỉ, đá box to box ngon luôn

Mua sandro vừa trâu vừa bổ vừa khỏe về thay pirlo già yếu , bán quách cho rồi

Trích dẫn Gửi bởi Wolverine
    FC: Ưu tiên mua lại hàng home-grown Alberto Paloshi. Một Poacher hàng khủng, may mắn mà PA 17x thì ghi bàn như máy. Hunterlaar đá hay chứ ko dở đâu, ko nên bán trừ khi dc giá quá hời. Borriello bạn ko thích thì bán cũng dc. Nếu bán bạn cần mua thêm FC nữa. Nên mua Dzeko vì mua dễ, giá cả ko quá chát ( hơn hai chục MiL) mà lại khủng bố.

MC : Ambrosini và Gattuso tuy già nhưng chỉ số cao, strength và stamina chả kém ai. Flamini đá cũng tốt chán rồi. 3 thằng này xoay vòng đá anchor man hay box to box. Bổ sung thêm 1 MC kiểu như Veloso nữa là đẹp. Thích Montolivo nhưng cầm Milan thì ko mua nổi. Hoặc bạn mua De Rossi chịu 48 months ( mình mùa 3 mua De Rossi 65 M )

AMC : Buonanotte chưa dùng nên ko biết. Ronaldinho đá đến mùa 3 là lởm lắm. Vì thế theo mình nên sắm ngay 1 AMC hàng hiệu. Bản thân thích Milan nên đề cử hàng cũ Gourcuff. Không thì Ozil cũng khủng.
    DC :Nesta đá thì hay nhưng dễ chấn thương ( Injury Pronennes 17 ) nên cần bổ sung 1 DC tốt. Đề cử Sakho hoặc Zapata. ( các hàng hiệu khác như Chiellini hay Gamberini ko mua nổi đâu).

Full Back: Bạn đã mua Bale rồi thì coi như bên trái có 2 DL tốt ( Bale và Zambrotta). Bên phải có Oddo đá cũng ổn định,mùa 2 vẫn đá hay. Tuy nhiên trước sau j cũng cần bổ sung chỗ này nên tốt nhát bạn mua luôn 1 DR trẻ dự bị cho Oddo và mùa sau thì đá chính luôn. Đề cử Andreas Becks, ko dc thì Diego Renan. Thích nhất Santon nhưng cầm Milan chưa khi nào mua dc

Thanh lý hết Seedorf, Inzaghi đi. Mình là mình bán ngay Seedorf mùa đầu tiên cho được giá.
    Paloshi thì đang co-own với Parma mà nó delay lại tới mùa sau, chưa offer đc, chả nhẽ mỗi lần thế nó cứ delay là ko mua được hả bạn? Gourcuff giá cả sao thế bạn? Thằng Verratti mình mua nó nhưng clb ko chịu nhả, mình enquiry 2 lần ko dc nên đành mượn sài thử. À còn vị trí GK nữa, bác nào biết thằng GK nào hay cho đá liền được không? Dida vs Abbiati sao hay dính chấn thương quá

Nhân tiện khoe con hàng Paloschi tý ty nhé ( Ko chơi bug corner đâu đấy nhé )

Kinh thế 18 trận 27 bàn

Trích dẫn Gửi bởi Roberto.Baggio
    Keko của At Marid hả bác, thằng Bocchetti nó ko chịu ký hợp đồng với mình và bay qua Chel mất rồi
    AM có 2 thằng cu là Keko-AMC và Koke-DM, cẩn thận nhầm sang nhau nhé [IMG]images/smilies/thump_3576467404076052ok.gif[/IMG][IMG]images/smilies/thump_3576467404076052ok.gif[/IMG]

ST:Kun Kun Kun Kun Kun Kun Kun +Paloschi trên hàng công giày vải nam
    MC:K.Asamoah (cho Gattuso tur thì chẹp chẹp ..)
    DC. Criscito- L.Araudio -Sakho - otalmendi...
    AMC : T. Kroos - A.Ramsey

Mấy con hàng này đã qua kiểm nghiệm

Còn thích nuôi trẻ thì vô đây ngắm nghĩa chút
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=14867

Lúc em chơi tới mùa thứ 3, làm 1 cú đột phá, sign Gourcuff và Defour free ( sau này bán sang Real được 18 triệu). Hàng Đức trong game này xài cũng được. Mình có Podolski ( lười chạy bà cố) và Badstuber ( sao ko ai nhắc tới thằng này nhỉ, tất cả các chỉ số cần thiết đều >=16).
    GK : Amelia ( mình múc thằng này mùa 2 với giá 5M bảng, Delac,Ustari ( 2 thằng này free hết)
    Hàng gốc của Milan nên để lại Barreta,Zigoni, Astori. Bonera đá cũng được lắm, để vài mùa đá bán vẫn ko lỗ.

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [CK Euro 2012] TBN 4 - 0 Italy: : TBN lên ngôi vô địch euro 2012
    Bởi tindaica trong diễn đàn Phân Tích Trận Đấu - Match Analysis
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-17-2012, 05:15 PM
  2. Đá cả EURO CUP lẫn CHAMPIONS CUP - là lỗi hay là gì???
    Bởi trinhnam trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM 2011
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 04-29-2011, 07:57 PM
  3. bán d rossi được 92 M euro
    Bởi thuylinh2buy trong diễn đàn Tactics & Training in FM 10
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-05-2010, 09:08 AM
  4. Hy Lạp Euro 2004
    Bởi binhgia69 trong diễn đàn Tactics trong FM 2009
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-03-2009, 07:01 PM
  5. Cập nhật thị trường CN sau Euro