Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 70

Chia sẻ cách tìm hàng random không cần dùng FMRTE cheat

Thỉnh theo yêu cầu của một số bạn thích sài hàng random, hôm nay rảnh rỗi mình viết một bài đầy đủ để chia sẻ cách tìm hàng random của mình. Mob nào thấy bài viết của mình hữu ích thì đưa lên mục chú ý dùm mình.:a29:

Một số yêu cầu trước khi tìm:
    - Có Genie Scout. Các bạn có thể down về bằng link sau.
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=16234
    - Thời gian. [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG]
    - Ý chí. [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG] (Không cay cú khi chưa tìm dc hàng ưng ý.[IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG])

Bước 1: Tạo một file save truớc ngày ra cầu thủ random ( Ở dưới) => Qua ngày => Save vào một file khác => Dùng Genie Scout tìm => Không có => Load lại file save ngày hôm trước => Lại qua ngày ...
    Ví dụ:

Như các bạn thấy trong hình, ngày mình save file là ngày 19 tháng 6. Có nghĩa là trong trường hợp của mình ngày 20 tháng 6 sẽ ra hàng random. Vì thế ngày 19 tháng 6 bạn save vào một file. Ở đây mình save vào file Forest.

Các bạn qua ngày 20 tháng 6 rồi save vào một file khác ( Như trong hình là file RANDOM). Dùng Genie Scout tìm. Nếu không có bạn load lại file FOREST rồi lại làm như hướng dẫn.

Bước 2: Xác định ngày ra cầu thủ RANDOM.
    1. Ngày 31 tháng 12 (Mọi năm) Hàng Nam Mỹ (không có Argentina + Brazil)
    Hàng Chile - Praguay, Uruguay... Ngày này nếu có kiên nhẫn thì bạn tìm không thì thôi cũng dc. Khá là ít hàng xịn.

2. Ngày 1 (hoặc 2) tháng 1 (cũng mọi năm) - Hàng Brazil.

3. Ngày 19 (or 20) tháng 6: Hàng Pháp - Đức - Scotland - Thổ Nhĩ Kỳ - Ukraina, Hungary, Hy Lạp, Ít xa ren(sorry không biết viết chính xác[IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG])...(Chú ý: Đây là ngày VIP vì ra hàng của nhiều nước một lúc nên dễ có hàng VIP luôn).

4. Ngày 24 (or 25) tháng 6: Hàng Anh.

5. Ngày 29 (or 30) Tháng 6: Hàng Bồ Đào Nha, Ý, Bỉ, Áo ... ( Cũng là ngày VIP)

6. Ngày 1 (or 2) tháng 7: Argentina.

7. Ngày 9 (or 10) tháng 7: Tây Ban Nha, Hà Lan, Secbia

<font size="3"><font color="Black">Chú ý: Có một số điểm các bạn nên biết khi tìm là
    1. Hàng random chỉ ra trong khoảng từ 14 đến 20 tuổi. Thế nên khi dùng GS tìm các bạn chỉ cần để tuổi cao nhất là 20 thôi. Như thế sẽ dễ tìm hơn.
    2. Các bạn chỉ nên tìm những cầu thủ có CA > 120 và PA > 170 thôi. Thường thì một con khủng long như trong box " Hàng random to show" khi dc 'đẻ' ra là đã có CA >150 PA >180 rồi.

Các bạn có thể tham khảo cách tìm của mình ở hình trên. Chúc các bạn tìm dc những con khủng long như thế này. [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG]

</font></font>

Bài viết rất hữu ích. Nhưng đính chính lại là con khủng long của bạn đã sông được 22năm. Không biết bạn train mấy năm rồi??!

2 năm chứ mấy. Lúc tìm dc là CA 16x PA 186 rồi. train 2 năm là max. Ở hình đó là vẫn chưa max CA đâu. [IMG]images/smilies/thump_3576467404076052ok.gif[/IMG]

Thằng này chắc bà con với CR7.........

Hic cứ tưởng là cách tìm được cầu thủ ngon mà ko qua Genie Scout, thế mới khó

không cần phải max 20 tuổi đâu, 17 là được rồi, thực tế mình chưa thấy con hàng nào tầm 19 20. Mà nếu có thì CA lúc đó chắc cũng fai~ 160

Mình gà, nên ko biết fan biệt hàng random với hàng real player, bác nào chỉ giúp với ?

Trích dẫn Gửi bởi nal
    Mình gà, nên ko biết fan biệt hàng random với hàng real player, bác nào chỉ giúp với ?
    Nhìn cái ảnh là biết ngay. Hàng real mà không có ảnh thì là cái phông ảnh mặc định đó.

Trích dẫn Gửi bởi intermanu
    Hic cứ tưởng là cách tìm được cầu thủ ngon mà ko qua Genie Scout, thế mới khó
    Theo kinh nghiệm của mình nếu không dùng GNS thì phải có scout xịn, nhìn vào đánh giá của nó màng phang thì ít trượt lắm. Nhưng mà tìm thì hơi đầu lâu.
    Có 1 cách nữa là vào mấy CLB mạnh, đến đội trẻ của nó, xem contact thấy thằng nào là hot pro thì múc. Free thôi,

cứ tưởng là dùng scout hay filter của game mà search đc mừng hụt

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. FMRTE 14 - Tool cheat mới nhất của BarcaSoft đã có mặt
    Bởi nna19x7 trong diễn đàn FM14 Download ( Tools, Patchs, Updates...)
    Trả lời: 219
    Bài viết cuối: 09-28-2014, 06:19 PM
  2. FMRTE có dùng được FM 13 không???
    Bởi annkhsouth trong diễn đàn Thảo Luận FM13
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-31-2012, 06:11 PM
  3. Hỏi cách cheat chuyển nhượng cầu thủ or edit bằng FMRTE.
    Bởi UyenVy trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM2012
    Bài viết cuối: 04-06-2012, 12:14 PM
  4. Hỏi về cách cheat tiền bằng FMRTE
    Bởi goalkinh trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Bài viết cuối: 09-20-2010, 11:33 AM
  5. Dùng cheat chữa chấn thương cho cầu thủ thế nào???
    Bởi gahocseo trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 01-29-2010, 06:38 PM