Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

[DC] Diego Lugano - 1980 - Uruguay

Tên Diego LuganoNăm sinh 1980Quốc tịch UruguayCLB FenerbahceChỉ số
    Trên đây là hình của cầu thủ này sau khi mình chơi được nửa mùa giải.

Vì mình mua chú này trong kỳ chuyển nhượng mùa đông, nên giá cả có hơi đắt đỏ một tí, nhưng hiệu quả thì phải nói là tuyệt vời. Không bao giờ hối hận khi mua chú này, và cũng sẽ không bao giờ để mất chú này vô tay những thằng như Man City hoặc Liverpool được, haha...

Ưu điểm: chỉ số quá tốt và quá đỉnh dành cho trung vệ (Marking 18, Tackling 16, Jumping 15, Strength 18,... khủng khiếp nhất là Aggression và Bravery 20 ). Nói chung, cho anh này kèm chú nào là gần như chết chú đó.

Nhược điểm: có phần hơi khó khăn khi đối diện với những tiền đạo nhanh nhẹn.

Giá thành chỉ đổ từ 8M EURO trở xuống, một món hàng không thể thiếu với các đại gia, và càng quý giá đối với những CLB tầm trung ^^~. Thích nghi khá nhanh với môi trường Premier League, còn các giải đấu khác thì mình chưa chơi nên không biết thế nào .

đây là 1 thằng mà mình ko bao giờ muốn mua, chỉ số rất cao nhưng khi đá rất ko yên tâm, rất hay biếu pen, biếu thẻ cho đội bạn
    điểm yếu lớn nhất của lugano là TỐC ĐỘ, pace, acc, agility chỉ 10 nên hoàn toàn bó tay khi sử dụng bẫy việt vị, hay vô vọng đuổi theo tiền đạo đối phương

tóm lại, lugano ko phải là 1 DC khủng

Giá có 3M thôi, làm backup cũng tạm được. Lugano xài cho bug corner cũng khá tốt.
    Tốt cho các bạn thích chơi chặt chém
    Nhưng cũng rất dễ bị khốn đốn vì ăn thẻ đỏ kèm thêm bonus penalty cho đội bạn

Trích dẫn Gửi bởi nguyenma
    đây là 1 thằng mà mình ko bao giờ muốn mua, chỉ số rất cao nhưng khi đá rất ko yên tâm, rất hay biếu pen, biếu thẻ cho đội bạn
    điểm yếu lớn nhất của lugano là TỐC ĐỘ, pace, acc, agility chỉ 10 nên hoàn toàn bó tay khi sử dụng bẫy việt vị, hay vô vọng đuổi theo tiền đạo đối phương

tóm lại, lugano ko phải là 1 DC khủng
    Aggression quá cao nên góp phần khiến chú này biếu thẻ, còn Dirtiness thì mình ko biết thế nào, do ko xài FM Genie Scout.
    Các khoản còn lại thì đồng ý với bác .

Tuy nhiên cũng không thể phủ nhận là khi mua chú này về, hàng thủ đội mình trở nên chắc chắn hơn hẳn so với trước kia ^^~.

dirtiness 20,lugano nổi tiếng là 1 trong 3 thằng đặc biệt thô bạo bẩn tính trong fm,ko phải hàng khủng

Đã từng là must buy ở FM10 vì mua dễ mà chỉ số lại cực ngon nhưng rồi sau 1 thời gian dùng thì cảm thấy ko chịu được chú này do quá dễ ăn thẻ Cứ bị 1 yel là lo vcc

Tốc độ thằng này ko đến nỗi ko giải quyết được chỉ cần đá cặp với 1 thằng DC có tốc độ ổn là xong chỉ ngại mỗi cái tính chơi xấu của thằng này thôi

thằng này đã dùng, tuy đá cũng hay nhưng có 1 điểm rất giống Terry, đó là bấm bóng qua đầu hay đã chọt khe qua rồi là không bao giờ dí kịp tiền đạo

thằng này đã dùng, tuy đá cũng hay nhưng có 1 điểm rất giống Terry, đó là bấm bóng qua đầu hay đã chọt khe qua rồi là không bao giờ dí kịp tiền đạo

Trích dẫn Gửi bởi Gunner2012
    Đã từng là must buy ở FM10 vì mua dễ mà chỉ số lại cực ngon nhưng rồi sau 1 thời gian dùng thì cảm thấy ko chịu được chú này do quá dễ ăn thẻ Cứ bị 1 yel là lo vcc

Tốc độ thằng này ko đến nỗi ko giải quyết được chỉ cần đá cặp với 1 thằng DC có tốc độ ổn là xong chỉ ngại mỗi cái tính chơi xấu của thằng này thôi
    khổ cái là nó cứ nhè thằng này nó chọc khe (cả bổng lẫn sệt) mới thông mimh chứ [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Gunner2012

khổ cái là nó cứ nhè thằng này nó chọc khe (cả bổng lẫn sệt) mới thông mimh chứ [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [WorldCup2014] Italy 0-1 Uruguay 24-06-2014
    Bởi ngocdatit trong diễn đàn Phân Tích Trận Đấu - Match Analysis
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 06-26-2014, 04:09 PM
  2. [AMC/ MC/ AML] Nicolas Lodeiro - 1989 - Uruguay
    Bởi slight_wind01 trong diễn đàn Tiền vệ
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-13-2013, 05:52 PM
  3. [Confed Cup] Brazil 2-1 Uruguay - 27/06/2013
    Bởi seovietdang trong diễn đàn Phân Tích Trận Đấu - Match Analysis
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-27-2013, 02:15 PM
  4. [GK] Fábio - 1980 - Brazil
    Bởi lebachit trong diễn đàn Thủ Môn
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 05-28-2011, 07:06 PM
  5. [AML] Cristian Rodriguez - 1985 - Uruguay
    Bởi sccom123 trong diễn đàn Tiền Vệ (DM, MC , AMC, MRL, AMRL)
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 12-21-2009, 02:50 PM