Trang 1 của 11 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 107

Những tài năng trẻ chôn vùi sự nghiệp dưói bàn tay huấn luyện của bạn???

QPR dưới bàn tay của tớ là 1 đội bóng đi theo chính sách săn lùng, đào tạo tài năng trẻ. Tớ rất khoái sang các nước châu Phi và châu Mĩ săn các em bé nhỏ tuổi, tiềm năng rùi mang về CLB để nuôi nấng, chăm bẵm! Từ lò đào tạo của tớ, đã có rất nhiều những cầu thủ thành danh, mà chủ yếu toàn là các chú random Tuy vậy, đã có ko ít những tài năng trẻ đã bị chôn vùi tuổi thanh xuân tại QPR. Đó là điều rất rất đáng tiếc. QPR đã dành đc tất cả những danh hiệu cao quý ở cấp CLB, nhưng những đóng góp của những cầu thủ này lại vô cùng ít ỏi...Và tớ, với tư cách là manager, qua topic này, muốn gửi lời xin lỗi đến những học trò khốn khổ, đáng thương này

1- Đầu tiên là tài năng trẻ người Ý Marco Verratti. Chuyển đến sân Loftus Road từ năm 21 tuổi, đến nay đã đc 4 năm. Nhưng dường như tài năng trẻ người Ý này ko phù hợp với lối đá của giải NHA thì phải! A thi đấu mờ nhạt, ko để lại nhiều dấu ấn, và chỉ đc sử dụng ở những giải đấu phụ như FA, Leage Cup.

Đã nhiều lần HLV muốn bán a đi, nhưng cứ nhìn cái chỉ số đẹp thế kia mà lại tiếc! Thôi thì cắn răng để a ấy lại, nhét vào đội hình 2, thỉnh thoảng gọi lên đội 1 cho đá! Mà đc cái a chàng này chả bao giờ kêu cả. Biết thân biết phận, ngoan ngoãn ra phết ^^

2- Tiếp đến lại là 1 tiền vệ công nữa, đó là Kevin. Đc hốt từ Arsenal cách đây cũng vừa tròn 4 năm, cùng thời kì với M.Verratti, và hình như 2 anh này có 1 số phận na ná giống nhau. Cũng ko thích nghi đc với môi trường bóng đá Anh, hay nói đúng hơn là ko phù hợp với sơ đồ của HLV, nên anh thường xuyên làm bạn với băng ghế dự bị.

Anh chàng này ko yên phận như M.Verratti, thỉnh thoảng lại kêu ca này nọ, thậm chí đòi ra đi. Nhưng tớ cũng vẫn thấy tiếc, nên giữ lại, để phòng khi thiếu vắng MC thì cho vào đá. Nghĩ cũng tội, nhưng ai bảo ko cố gắng, ko ngoan ngoãn

3- Cầu thủ có số phận đen đủi tiếp theo là thủ môn người Anh Jack Butland. Đc mua về với giá 3M, từ Birmingham, và đc kì vọng sẽ là số 1 trong khung gỗ của QPR. Nhưng suốt 5 năm qua, chưa năm nào a bắt đc quá 3 trận. Một phần vì 2 trận đấu ra mắt của anh đã tạo ác cảm với HLV. Cụ thể, trong 2 trận đấu đó, a đã biếu cho đối phương 2 goals và 1 thẻ đỏ! Thêm nữa, chỉ số của a cũng mãi ko thấy đi lên, trong khi QPR đã kịp tậu về 3 thủ môn trẻ, tài năng khác.

Thật sự là đáng tiếc cho Jack. Đã mấy lần rao bán nhưng a chẳng chịu đi đâu, mà cố gắng trụ lại để hi vọng sẽ dành đc 1 suất chính thức trong khung gỗ. Thế là mình lại thương tình ra hạn hợp đồng. Đến nay, trong biên chế đội 1 và 2 của QPR đã có đến 6 thủ môn có thể bắt tốt. Vì thế, cơ hội dành cho Jack gần như là ko còn! Lại đang rao bán mà chưa có ai thèm mua! Hic....

Không biết trong đội hình các bạn có tài năng trẻ nào đã bị thất bại như thế chưa? Chia sẻ với anh em đi :a26:

Baloteli là thằng mình ghét nhất . đưa nó xuống đội U18 3 mùa không thằng nào hỏi mua hết

Trích dẫn Gửi bởi huken86
    Chỉ là 1 topic chia sẻ những thất bại trong nghiệp cầm quân thui mà bạn
    ok, có lẽ mình hiểu sai ý đồ topic ngay từ đầu. sorry

Trích dẫn Gửi bởi longqua69
    mua thằng GK đó thà mua Mã Grun 1M ngon gấp trăm lần
    nhưng butland là hàng anh mà bạn

tài năng trẻ, là một dạng cầu thủ mà tương lai ko thể nói là sẽ trở thành ngôi sao đc. việc cầu thủ trẻ cho ko thành ngôi sao thì là chuyện rất bình thường. đâu phải anh đá bóng, vào các lò huấn luyện trẻ, cũng thành dân chuyên nghiệp.

attributes mà đẹp thì theo mình là bt thôi, đâu phải cứ attribute đẹp là nó đá hay đâu. kinh nghiệm của mình từng mua vài cầu thủ ở giải hạng nhì hà lan, mà chỉ số đẹp như mơ, có điều về đá thì hỡi ôi, như shit.

topic này hình như bàn một vấn đề ko đc logic lắm. vậy chia sẽ những tài năng bị thất bại nhằm mục đích j, anh ta thất bại dưới tay mình => là anh ta kém tài sao, đã vậy, làm sao biết chắc là anh ta sẽ thành sao, veratti thì ai cũng biết, còn kevin, butland là ai, làm sao mình biết theg đó sẽ thành sao?! dùng tool?!
    nếu vậy, cần phải đặt vấn đề là áp dụng phương pháp huấn luyện, chiến thuật nào khiến theg cầu thủ trẻ đó ko khá đc nghe còn có lý.

Vào tay mình Kevin thành Xavi, Verratti thành Pirlo, còn Butland thành Seaman.............................

chả hiểu như nào nhưng ở FM 11 này mình toàn dùng marco verratti khá thành công

pjanic của mình thì lại đá hay khó tả [IMG]images/smilies/thump_3818034emoticonstristellora.gif[/IMG] đầu tiên múc về có 5M, dự bị cho montolivo nhưng đá còn hay hơn cả montolivo, thực là ko biết phải làm thế nào [IMG]images/smilies/thump_3818034emoticonstristellora.gif[/IMG]
    montolivo chỉ số đẹp vãi, đã set playmaker, đã có hàng bảo kê mà đá vẫn ko khủng đc [IMG]images/smilies/thump_3818034emoticonstristellora.gif[/IMG], còn pjanic, trận nào đc đá chính là y rằng kiến tạo
    mình đang vùi dập dzuszacks [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG] làm dự bị hạng sang cho jovetic và pato mặc dù lĩnh lương 60k một tuần

Trích dẫn Gửi bởi bangnp
    Vào tay mình Kevin thành Xavi, Verratti thành Pirlo, còn Butland thành Seaman.............................
    bằng có hack thần chưởng thì ai mà đỡ nổi [IMG]images/smilies/thump_3818034emoticonstristellora.gif[/IMG]

thực ra thì verratti PA kém nên chỉ số cũng chả thể nào phát triển lên khủng được, kevin nếu PA ngon, train tốt thì cũng ko tồi, còn thằng thủ môn kia thì mình chưa nghe tên bao giờ [IMG]images/smilies/thump_3818034emoticonstristellora.gif[/IMG]

Trang 1 của 11 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hành trình để trở thành huấn luyện viên chuyên nghiệp
    Bởi seluoncocach trong diễn đàn FM Stories....Hall Of Fame FM 2011
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-16-2011, 04:37 PM
  2. Công cụ hỗ trợ tạo chương trình huấn luyện
    Bởi lacdasaysua trong diễn đàn Tactics & Training in FM 10
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 01-22-2010, 07:35 PM
  3. Phương pháp huấn luyện
    Bởi mathanhcong trong diễn đàn Training
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 05-17-2009, 09:28 AM
  4. Cần bao nhiêu HLV để huấn luyện một kỹ năng???
    Bởi mrtho88hnn trong diễn đàn Hỏi/ Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 02-16-2009, 05:42 PM
  5. Help? trả lời khi các huấn luyện viên khác hỏi
    Bởi nguyentuanvugc trong diễn đàn Tactics & Training for FM2007
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-25-2007, 07:12 PM