Kết quả 1 đến 6 của 6

[MC\DM] - Fernandinho - 1985 - Brazilian

Thấy trong box Good player năm nay các bác chỉ chú trọng giới thiệu hàng trẻ thì phải, con hàng này ngon quá mà chưa ai post mình chơi bản crack 12.0.03

_ Đây là chỉ số khi new game:

Tên FernandinhoNăm sinh 1985Quốc tịch BrazilianCLB Shakhtar DonetskChỉ số
    PPM: Shoots Long, Run with ball down right

Nhận xét :

+lực đều đẹp, set MC-sup quá chuẩn đủ khả năng đá chính cho đội lớn
    + chỉ số ẩn đẹp, mua về xài ngay, hòa nhập nhanh, chơi ổn định
    + tính cách Model Profesional thuộc loại hiếm có khó tìm lại có Determination 18 dễ uốn nắn theo ý thích
    + khả năng gây đột biến vs nhữg pha sút xa, sút phạt
    + 12-13m bảng khi new game là 1 cái giá khá hời khi mà anh vừa mới kí hđ với Shakhtar 7-2011, mua về trả lương khoảng 45-50k là ok

- PA ko cao lắm, ko thành siu nhân đc
    - Injury proneness có thể coi là cao đối vs nhữg ai cầu toàn
    - Thể hình và cột Physical ko khá lắm nếu chơi NHA hoặc nhữg giai đoạn phải chơi liên tục 2 trận/tuần thì hay phải xoay vòng
    - PPM khá là vớ vẩn (ý kiến chủ quan)

Tổng kết lại thì đây là một con hàng quá ngon bổ và rẻ. Mình luôn ưu tiên sign ngay khi new game nếu có thể

Hiệu quả thực tế

_ mình chơi MU và ngay lập tức sign e nó về đá CM-sup. Vì chơi vị trí MC trong đh 4-2-4 nên mình cũng xác định là rating của nó sẽ ko cao lắm do thể hình và cột Physical ko ngon. Khởi đầu khá là mĩ mãn khi sau 4 trận e nó ghi 1 bàn với 2 pha kiến tạo, 1 lần MoM đang sung thì trận thứ 5 e nó dính ịnury 3 tuần :daudau3: sau khi trở lại thì e nó còn dính thêm 2 ịnury nữa. Đen quá là đen thành ra hết mùa 1 thành tích e nó chỉ có 19 aps, tuy nhiên với tính cách Model Pro + Deter cao e nó vẫn đạt đc rateing 7.2

_ Và mùa 2 bắt đầu, hiện mình đã chơi hết lượt đi và ơn trời chưa có gì đáng tiếc xảy ra

Nói chung là rất haì lòng, e nó đóng vai trò như Yaya của Mc ngoài đời vậy. Ko quá nổi bật nhưg là sự lựa chọn ko thể thay thế. Là mẫu cầu thủ của tập thể nhưg cũng rất biết tỏa sáng khi cần

.

Con hàng này sút xa bá đạo luôn, mình đá Metalist gặp Shakhtar toàn bị nó nã 2 3 trái

Trích dẫn Gửi bởi Tivole
    Con hàng này sút xa bá đạo luôn, mình đá Metalist gặp Shakhtar toàn bị nó nã 2 3 trái
    Công nhận, thằng này chuyên nã pháo vào nhữg lúc đội đang đá bế tắc, ghét vl nhất là đá phạt.

Thằng này hao hao Arteta 2 cột đầu bt cột 3

Nếu đá 4-2-4 thì phải kèm với 1 anh trâu bò Work rate cao để đỡ ko thì rất dễ mất giữa còn ko thì cho về đá trong tac 4-3-3 1 DM 2 MC thì sẽ ổn

Trích dẫn Gửi bởi Gunner2012
    Thằng này hao hao Arteta 2 cột đầu bt cột 3

Nếu đá 4-2-4 thì phải kèm với 1 anh trâu bò Work rate cao để đỡ ko thì rất dễ mất giữa còn ko thì cho về đá trong tac 4-3-3 1 DM 2 MC thì sẽ ổn
    đành chịu thôi ko vì nó mà chỉnh tac đc.MU chơi 4-2-4 là chuẩn nhất r
    Mình chơi 12.0.03 thì thằng này ăn đứt Arteta, có lẽ khác biệt lớn nhất là ở chỉ số ẩn cuả nó, deter cao với cả tính cách Model Pro, nên chả phải lo nghĩ mấy, chơi rất nhàn .
    Lúc đầu mình cũng ngại cái cột Physical của nó lắm nhưg dần cũng thấy ổn. Cho đá cặp với Fletcher, mùa 2 sign M'Vila train MC đá cặp với nó, team thưòng luôn cần bóng vào khoảng 60%. Thỉng thoảng gặp trận vật vã thì cũng chỉ 49 là kịch sàn .
    Nhìn chung chơi MC 4-2-4 ở ELP mà rate 7,5 theo mình là quá ngon với CA 16x r. Nói chung cứ nhìn lịch thi đấu mà liệu cơm gắp mắm là ổn thôi, mình luôn luôn đảm bảo chiều sâu đh để xoay vòng mà

Chưa bao h đc dùng e này vì chưa cầm đội lớn bao h nhưng gặp thg này vs thg đệ Đốc Lát Cốt Ta của nó thì ghét vô cùng luôn toàn nã pháo vào lưới mình lúc đang chủ động đá phòng ngự phản công

Các Chủ đề tương tự

1. [DC] Dória - 1995 - Brazilian
    Bởi lolem19 trong diễn đàn Hậu vệ
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 04-30-2014, 07:18 PM
  2. [DC/DMC] Réver - 1985 - Brazilian
    Bởi sunny trong diễn đàn Hậu vệ
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 04-26-2014, 04:30 PM
  3. [FM Good Players] Brazilian Wonderkid - Không còn như mơ
    Bởi bigsale001 trong diễn đàn Phân Tích Trận Đấu - Match Analysis
    Trả lời: 4